ทำไมเราถึงต้องการเครื่องทำลมแห้ง
ทำไมเราถึงต้องการเครื่องทำลมแห้ง เพราะว่าในอากาศจะมีความชื้นและไอน้ำเป็นส่วนประกอบส่วนหนึ่ง เมื่อปั๊มลมทำการดูดลมจากบรรยากาศเพื่ออัดเข้าระบบ ก็จะมีความชื้นกับไอน้ำนี้ติดเข้าไปในระบบด้วย เมื่ออากาศถูกบีบอัดให้มีปริมาตรเล็กลงความดันสูงขึ้น ปริมาณความชื้นและไอน้ำก็จะสูงขึ้นตาม
![01.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_b6a3de4b62114dde9e570bc2050ebf8f~mv2.jpg/v1/crop/x_169,y_208,w_609,h_274/fill/w_578,h_260,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/01.jpg)
ความชื้นในระบบลมอัดจะเป็นสาเหตุทำให้เกิดความเสียหายในระบบบได้เช่น ทำให้เกิดสนิม กัดกร่อนในท่อลม ทำให้ผลิตภัณฑ์เสียหาย คุณภาพต่ำ ทำให้ระบบปฎิบัติการล้มเหลว ฯลฯ
ปริมาณน้ำในลมอัดจะมีมากขนาดไหน
![02.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_c6f01c2968d14e0b986f35484d6dae1f~mv2.jpg/v1/crop/x_83,y_199,w_771,h_221/fill/w_764,h_219,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/02.jpg)
ยกตัวอย่าง ปั๊มลมขนาดประมาณ 100 แรงม้า อัตราการผลิตลมได้ 200 l/s ถ้าทำงาน 24 ชม. จะมีน้ำเข้าในระบบลมอัดประมาณ 240 l/day ที่ อุณหภูมิบรรยากาศที่ 20 องศาเซลเซียส ถ้าคิดที่อุณหภูมิบรรยากาศที่บ้านเรา 30 – 35 องศาเซลเซียส จะมีน้ำในระบบเพิ่มมากขึ้นเป็นประมาณ 300 – 350 l/day
เมื่อลมอัดที่ร้อนผ่าน After cooler จะควบแน่นเป็นน้ำของเหลวประมาณ 65% (195 – 227 liters) เข้าสู่ถังพักลม และยังคงอยู่ในสภาพความชื้นและไอน้ำประมาณ 35% (105 – 122 liters) เข้าสู่ระบบ น้ำประมาณ 100 liters ถือว่ามากเกินจะรับได้ ดังนั้นจึงต้องมีเครื่องทำลมแห้ง เพื่อดึงน้ำออกจากลมอัด
ในปัจจุบันเครื่องทำลมแห้ง ก็จะมีหลายแบบ ขึ้นกับประสิทธิภาพในการดึงน้ำออก ซึ่งจะเลือกแบบไหนขึ้นอยู่กับคุณภาพลมที่ลูกค้าต้องการ
![03.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_48e55f5d3f144c1089e6b8a82587d1e3~mv2.jpg/v1/crop/x_24,y_161,w_895,h_263/fill/w_132,h_39,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/03.jpg)
จะเห็นได้ว่า เครื่องทำลมแห้งแบบใช้สารทำความเย็น (Refrigerated Air Dryer) จะทำลมแห้งได้ (Pressure Dew Point) 3 – 4 ᵒC และเครื่องทำลมแห้งแบบใช้เม็ดสารดูดความชื้น (Desiccant Air Dryer) จะทำลมแห้งได้ (PDP) -40 ᵒC
![04.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_aafe7d50b84e46a58bff5b6cd7bc4233~mv2.jpg/v1/crop/x_234,y_97,w_516,h_382/fill/w_96,h_71,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/04.jpg)
Dew Point จะเป็นอุณหภูมิที่บ่งบอก ปริมาณน้ำในอากาศ ณ เวลานั้น เช่น DP +4 ᵒC จะมีปริมาณน้ำในอากาศ 5.571 g/m3 ในขณะที่ DP -40 ᵒC จะมีปริมาณน้ำในอากาศ 0.117 g/m3
ดังนั้น การเลือกใช้แอร์ดรายเออร์ก็ขึ้นกับความต้องการที่งานนั้นๆ จะต้องใช้โดยยึดตามมาตรฐาน ISO 8573-1:2010
โดยจะแบ่งความสะอาดของลมเป็นคลาส เช่น class 0, class 1, class2 ตามตารางด้านล่าง
![05.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_84a8cdeaec4046cc88dbb139fffc8e44~mv2.jpg/v1/crop/x_452,y_438,w_924,h_476/fill/w_138,h_71,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/05.jpg)
![06.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_b3742127ba03463ca1a6096a0c31d9bb~mv2.jpg/v1/crop/x_1213,y_302,w_438,h_366/fill/w_92,h_77,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/06.jpg)
ตัวอย่างของการติดตั้งอุปกรณ์ เพื่อใช้ในการปรับปรุงคุณภาพลมอัดตามคลาสคุณภาพลม
1. Compressor with after-cooler 5. S filter
2. G filter 6. D filter
3. C filter 7. Refrigerant dryer
4. V filter 8. Adsorption dryer
A. General purpose protection
(air purity to ISO 8673-1 : G filter class 2:-:3 & P filter class 4:-:3)
B. General purpose protection and reduced oil concentration
(air purity to ISO 8673-1 : class 1:-:2)
C. High quality air with reduced dew point
(air purity to ISO 8573-1 : class 1:4:2)
D. High quality air with reduced dew point oil concentration
(air purity to ISO 8573-1 : class 1:4:1)
E. High quality air with extremely low dew point
(air purity to ISO 8573-1 : class 2:2:1)
F. High quality air with extremely low dew point
(air purity to ISO 8573-1 : class 1:2:1)
![07.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_a462753cc07b4810b06df2b164bce929~mv2.jpg/v1/fill/w_51,h_84,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/07.jpg)
![6.png](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_e4d89a9ead5242f8a3d2203125ebb020~mv2.png/v1/fill/w_52,h_71,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/6.png)
![10.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_677454bb38484568997258bbd8006794~mv2.jpg/v1/fill/w_176,h_76,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/10.jpg)
เครื่องทำลมแห้งแบบใช้เม็ดสารดูดความชื้น (Desiccant air dryer/Adsorption dryer)
หลักการของเครื่องทำลมแห้งชนิดนี้ อยู่บนหลักการเรื่องของการดึงดูดระหว่างโมเลกุลระหว่างสารดูดซับกับโมเลกุลของน้ำหรือไอน้ำในอากาศอัด (ไม่มีการทำให้ลมเย็นลง)
![11.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_02e24a96613846e2a453e552e0b9c557~mv2.jpg/v1/crop/x_274,y_130,w_379,h_246/fill/w_80,h_52,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/11.jpg)
![12.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_5c5f948581ec49b2a61ecd88745133a5~mv2.jpg/v1/crop/x_423,y_213,w_630,h_259/fill/w_90,h_37,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/12.jpg)
![13.png](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_591f8a71a4d14bc9893fc25251c01bb1~mv2.png/v1/crop/x_0,y_0,w_99,h_348/fill/w_92,h_323,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_3,enc_auto/13.png)
โมเลกุลของน้ำจะถูกส่งเข้าในรูในเม็ดสาร โดยวิธี Diffusion โมเลกุลของน้ำจะถูกดูดซับโดยเม็ดสารด้วยวิธี :
-
physical binding ( attraction )
-
chemical binding
-
capillary-condensation
เรานำเม็ดสารเหล่านี้ใส่ในถังโลหะ ปริมาณเม็ดสารก็ขึ้นกับอัตราการไหลของลมอัด ลมอัดจะเข้าด้านล่างของถังแล้วขึ้นสู่ด้านบน เม็ดสารก็จะทำการดูดซับความชื้นในลมอัด เม็ดสารเหล่านี้เมื่อดูดซับความชื้นเข้าในตัวเม็ดสาร เม็ดสารก็จะมี
การอิ่มตัว จึงต้องมีการระบายความชื้นออกจากเม็ดสารด้วย เราจึงจำเป็นจะต้องมีถังเม็ดสาร จำนวน 2 ถัง เพื่อสลับการทำงาน
![15.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_901014b48b3e4b7f99ca30eb40a78609~mv2.jpg/v1/fill/w_94,h_66,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/15.jpg)
![14.png](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_b0c79099c53d40b5a6b743fd98409d5f~mv2.png/v1/fill/w_52,h_81,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/14.png)
วงจรการทำงานของ Desiccant Air Dryer ที่สลับการทำงาน ในตอนแรกลมอัดที่มีความชื้นจะเข้าถังแรกด้านซ้ายมือ จากด้านล่าง และลมอัดจะไหลออกไปด้านบนโดยผ่านเม็ดสาร เม็ดสารจะดูดซับความชื้นออก ลมอัดที่ออกด้านบนจะเป็นลมอัดที่แห้งและสะอาด ออกไปใช้งาน และจะมีลมส่วนหนึ่งประมาณ 10% จะเข้าถังที่สองจากด้านบน ทำการดึงความชื้นออกจากเม็ดสารลงด้านล่างและระบายลมทิ้งสู่บรรยากาศ
ถังแรกจะทำงานที่เรียกว่า Adsorption ส่วนถังที่สองจะทำงานที่เรียกว่า Re-generation เมื่อครบเวลาตามที่ทางโรงงานได้คำนวนว่าเม็ดสารในถังแรกอิ่มตัว เม็ดสารในถังที่สองก็จะแห้งพร้อมใช้งาน ก็จะสลับการทำงานให้ลมอัดเข้าที่ถังที่สองแทนทำหน้าที่ Adsorption ส่วนถังแรกก็จะทำการ Re-generation และจะสลับการทำงานไปแบบนี้ตลอด
![16.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_b7d1fce49e3a4ef5b67dd81e884e1c0b~mv2.jpg/v1/crop/x_219,y_30,w_314,h_259/fill/w_100,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/16.jpg)
Trident Desiccant Air Dryer เป็นเครื่องทำลมแห้งแบบใช้เม็ดสารดูดความชื้น ที่มีประสิทธิภาพสูง สามารถทำ Pressure Dew Point ได้ถึง -40ᵒC และมีออฟชั่นให้เลือกที่สามารถทำ PDP ได้ถึง -70ᵒC
Trident Desiccant Air Dryer รุ่น “Dryspell Plus” ได้รับการออกแบบตามมาตรฐานสากล ให้มีประสิทธิภาพสูงสุด รูปแบบสวยงาม ติดตั้งง่าย
-
Designed For – ISO:7183-1986 (E)
-
Dryer Quality Class – ISO:8573-1:2010 (E) class 2
-
Pre-Filter Quality Class – ISO:8573-1:2010 (E) class 1
-
Consistent Dew Point performance
-
Noise Level <70 dBA
-
Pressure Drop < 0.3 kg/cm2 (g)
-
Aluminum Construction
-
Free From Corrosion & Scale Formation at Inner and Outer sides
-
Uses High Crush Strength Adsorbent Materials
![6.png](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_e4d89a9ead5242f8a3d2203125ebb020~mv2.png/v1/fill/w_58,h_78,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/6.png)
นอกจากนี้ยังติดตั้ง บอร์ดคอนโทรลอัจฉริยะ ที่สามารถเลือกระดับการ Purge ได้ตามการใช้งานจริงทำให้ประหยัดพลังงานมากกว่าในท้องตลาดทั่วไป และยังสามารถลิ้งค์กับ Dew Point Meter ที่ลูกค้าติดตั้งเพิ่มได้ เพื่อให้การทำงานได้เป็นแบบ Dew Point Control
![22.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_f3e2316f5b204a8ba2d89c72502f4b83~mv2.jpg/v1/crop/x_17,y_142,w_502,h_196/fill/w_103,h_40,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/22.jpg)
![23.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_1a33d6ca74a74d66a0d1aefb300c2a2d~mv2.jpg/v1/crop/x_8,y_62,w_368,h_184/fill/w_86,h_43,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/23.jpg)
Specification
-
Maximum Operating Pressure : 16 kg/cm²(g)
-
Air Inlet Temperature : 38°C Max
-
Operating Pressure : 7 kg/cm²(g)
-
Pre-Filter Rating : 0.01 Micron
-
Cycle Time : 4 Minutes
-
Operating Voltage : 100-240 VAC 50/60Hz 1 Ph
-
Outlet Conditions : Dry air at -40°C PDP*
-
Purge Loss : 15±1%
-
*ISO:8573-1:2010 (E) class -2-
Application
-
Painting and Powder Coating
-
Machine Tool
-
Packaging Application
-
Auto Garage
-
Textile & Garment
-
Instrumentation
-
Pharmaceutical
-
Dental Laboratory
-
Rail Vehicles
-
Telecomm industry (pressurises its underground cables to repel moisture and avoid shorts)
-
Pneumatic control systems
-
Feed air for Zeolite type Oxygen and Nitrogen generators
-
Truck and Train Air brake systems.
![21.jpg](https://static.wixstatic.com/media/8accf8_74557ecad1414295a5295981c3d18622~mv2.jpg/v1/fill/w_152,h_51,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/21.jpg)